Forum Settings
Forums
New
Reply Disabled for Non-Club Members
Pages (2) « 1 [2]
Aug 1, 2010 5:02 PM

May 2010
100
Nekro-Nin said:
Hi, tôi là Đức.
Sở thích của tôi là animes ^^
Bạn có thể nhìn thấy trên profil của tôi: Tôi có thể nói được 5 ngôn ngữ ...
nhưng ma không có gì đặc biệt.
Tôi có thể nói và đọc tiếng Việt, nhưng tôi có vấn đề để viết bằng tiếng Việt ...
Tôi biết tôi phải nói và viết bằng tiếng Việt, nhưng tiếng Anh và các ngôn ngữ châu Âu là quan trọng hơn ngày hôm nay.

Khi tôi còn nhỏ tôi xem animes - thậm chí tôi không biết về animes
Tôi đọc rất nhiều mangas, nhưng tôi không bao giờ đăng ký tất cả chúng trên MAL. Bạn có thể thấy tôi xem animes nhiều, nhưng tôi không phải là Otaku ...

Hi, I'm from Germany.
My hobbies are animes ^^
You can see on my profil I can speak 5 languages ...
It's really nothing special.
I can speak and read Vietnamese,
but I have problems to write in Vietnamese ...
I know I have to speak and write in Vietnamese perfectly.
It's nice, but English and European languages are more important today.

I watch animes when I was little even I don't know about animes xD
I read lots of mangas, but I never register all of them on MAL.
You can see I watch many animes, but I'm not an Otaku ...
(I don't buy anime toys ô.O).

Ok, sir, that's quite an impressive feat.
I'm still struggling with Japanese here... Can you give me a few pieces of advice when it comes to learning other language?
Aug 18, 2010 7:40 AM

Aug 2010
34
helu, Tớ chào các cậu. rất vui được gia nhập cộng đồng VN trên MAL. Tớ mới vào đây thôi, account này lập ra chỉ để thỉnh thoảng vào tán phét tí chơi. Năm nay 18 tuổi, sống ở Hà Nội. Sở thích là xem anime, có đôi khi thích chơi game.
BTW, tớ cũng là thành viên của Sickos-alliance và VNS đấy. :)
Sep 4, 2010 4:15 AM

Jun 2010
163
Chào các bác!
Em tên Vương Trí Lân năm nay 16 tuổi.Cư trú tại Quy Nhơn, Bình Định. Em đang học lớp 11 chuyên Văn-Anh tại trường THPT chuyên Lê Quý Đôn. Rất hi vọng được làm quen với mọi người ;)
Hùi xưa rất thích đọc manga. Manga đầu tiên em đọc là "Hội Mắt Nai". Rất thích nhưng giờ chả bik nó tên gốc là gì để lên mạng tìm xem. Rất mê Doraemon ^^!
Sự nghiệp xem anime thì mới chỉ bắt đầu vài ba năm thôi. Hùi nhỏ có xem vài anime như Pokemon nhưng không nhớ rõ lắm.
Ngoài ra em còn thích đọc Visual Novel và sưu tập PVC figure nữa. Đang đọc cái Little Busters! mà chờ ra bản english patch của Komari's route lâu quá. Không biết tiếng Nhật đành chịu thui hjx :(
Sep 4, 2010 7:28 AM
Jul 2010
8
Fưfưfư...
Cho ham hố chen lấn vô đây tí xíu haz :) Mình là Tiar, kũng mới vào MAL thôi, gọy mình là Ti hay Kua kũng đc ;)).
Rấk vui vì đc gia nhập vào group nàj ( đáng để tự hào chứ ha )
Worry not, I'm Tiar! Nothin' is impossible!
Sep 12, 2010 9:21 PM

Sep 2010
66
Tên: Thanh Tùng, 24 tuổi, sống tại TP Hồ Chí Minh.
Nghề nghiệp: Hiện đang là freelancer về web design và web apps.
Sở thích: web design, printing design.

Nick cũ: Vzar , từng register tại rất rất rất nhiều forum và điều hành trên dưới 20 forum nhưng hoạt động lâu nhất là ở updatesofts.com

Hy vọng có thể offline ngày nào đó ^^!

Sep 16, 2010 5:35 PM
Sep 2009
2
Group càng ngày càng nhiều mem nhỉ :))
Lâu ko vào, spam 1 bài để xác nhận mình còn active =))
Jun 29, 2011 9:33 AM
Jun 2011
5
Chào các bạn! Mình là Trần Tiến Độ năm nay mình 17 tuổi hiện đang chuẩn bị vào học lớp 12 ở trường Lê Hồng Phong tại thành phố Hồ Chí Minh. Sở thích của mình cũng giống nhìu bạn ở đây là xem anime và manga, cũng có đọc qua 1 số ít các Visual Novel. Mình xem manga từ hồi còn cấp 1 nhưng chỉ bắt đầu xem anime từ năm lớp 8 qua kênh Animax.
Mình thật sư rất ngạc nhiên khi biết có 1 club của cộng đồng người Việt trên myanimelist và rất vui khi là 1 phần trong đó.
Anime mình thích là: Rurouni Kenshin, Haruhi, Clannad, Aria ( anime này hình như anh Aki3 cũng thích lắm)
Mong được mọi người giúp đỡ
Jul 16, 2011 1:52 AM

Jan 2008
1899
Xin chào mọi người! Xin lỗi tôi không viết tiếng Việt nhiều vì tôi thiếu từ.
Cho nên tôi sẽ viết bằng tiếng Anh.

Hi!
Sorry but I'm not very good at writing vietnamese. It's been a long time that I did'nt practice.

I'm French and Vietnamese and I'm almost 27 years old. My name is Ánh Xuân (but everybody calls me Xuân, for non-vietnamese speakers, you pronounce it "swan"), and I wars born in Paris.
I'm on MAL since 2008 but I'm only active since a few months.
I don't read much mangas but I'm watching more animes. I discovered MAL thanks to a forum. I'm still a novice in mangas/animes but I'm here to discover. ^^

The things that I like the most on MAL are making member cards, and getting new friends.

I didn't know that a vietnamese club existed until today. And I think that it was a very good idea to create it. :)

My other hobbies are watching movies, video games and IT.
CeliliaJul 16, 2011 1:59 AM
Jul 30, 2011 4:06 AM
Jul 2011
1
Chào mọi ng, mình là viko, tên thật là Tú, 20 tuổi học ĐH Kinh tế quốc dân.Mình mới biết MAL nhưng ko biết làm thế nào để đọc truyện, mọi ng có thể giúp mình ko?Cảm ơn mọi ng nhiều
Nov 5, 2011 9:55 AM

Nov 2011
11
Hi, I´m bad in writing vietnamese, so I´m just writing english hehe :D

My name is Thùy Dung and I live in Germany :)
I love writing fanfictions(only german fanfictions by the way xD) and I love reading, too. I´m playing badminton, table tennis, tennis, I´m swimming and I´m playing basketball and volleyball. And I´m sixteen. And a girl. xD
My favourite anime is Naruto Shippuuden xD
I listen to J-Rock (The Gazette etc.)
I´m here to find new friends. :) So, add mee! :)
Jan 23, 2012 11:49 PM
Jan 2012
1
mình tên là Thành,ở HN, năm nay là 21 tuổi :))
thích xem anime cũng được 4 năm và biết myanimelist lâu rồi nhưng h mới tạo acc và biết về club :)) thật sự là khá vui vì ko nghĩ gặp đồng hương trên này, rất mong được tham gia vào club :D
Jan 27, 2012 7:45 PM
Dec 2011
1
Mình là Nguyên, năm nay mới 16 thôi. (Maybe i'm the youngest here xD)
Hiện đang ở Sóc Trăng, Việt Nam. Chỉ mới xem anime khoảng 1 năm trở lại.
Mình xem Slice of Life và Comedy là chủ yếu. Hiện đang học tiếng Nhật, tiếng Anh có thể nói là kha khá :">.
Anyway, rất vui được làm quen với các bạn xD
Mar 26, 2012 9:39 PM
Aug 2011
14
Chào mọi người, Mình tên là Trung, 19 tuổi, hiện đang là sinh viên Đại học ngoai thương TPHCM.
Ngôn ngữ: Tiếng việt (tiếng mẹ đẻ) - Tiếng Anh (second language) - 日本語(第3語)
Thực ra mình cũng chỉ mới tham gia MAL trong thời gian gần đây. Một hôm đột nhiên mở profile thì thấy có comment của anh chủ topic về CLB này, nên mình rất vui khi được tham gia cùng mọi người.
Tuy là cũng đã xem anime khá lâu, cũng chơi được khoảng hơn 100 bộ rồi, cũng đã từng có thời gian lên VnS khá lâu. nhưng kiến thức về A-M vẫn còn khá kém, rất mong được mọi người chỉ bảo thêm.

PS: Mình rất hay lên Sickos xem thông tin và rất thích những bài bình luận của các bạn. Cố gắng lên nhé.
Apr 13, 2012 9:01 PM
Mar 2012
4
Chào mọi người!
Mình tên là Tài, 17 tuổi, hiện đang ở TPHCM, VN.
Mình coi anime được 1 năm rồi, rồi từ từ nghiện luôn! :)
Coi rồi biết đến VNS và đên myanimelist.
Ngoại ngữ thì bít tiếng việt (rành), tiếng hoa (đủ để nói), tiếng anh (đủ để hiểu và viết)
Phim thì phim nào hay mình coi, coi animelist mình thì biết!! ^^
Rất vui làm quen với mọi người!!!
Apr 18, 2012 9:33 AM

Mar 2012
47
Konnichiwa ^^
Mới bik MAL có cộng đồng này, được giới thiệu nên vào đây chơi, mình tên là Phương, 19t, đang sống và học tập tại TPHCM. Bắt đầu coi anime hơn 1 năm nay, ko bik có được gọi là otaku chưa :))
Ngôn ngữ thì: tiếng Anh (khoảng Upper Intermediate) còn Nhật chỉ Sơ cấp
Đầu tiên xem anime với lý do lý trấu là rèn luyện khả năng Nhật cùn, nhưng giờ thì coi do đam mê là chủ yếu ^^ rất hân hạnh được làm quen vs các bạn có cùng sở thích anime.
Apr 24, 2012 7:15 AM
Sep 2011
3
Đầu tiên là cảm ơn tkizzi vì đã lập ra club này. Đọc được comment của bạn trong profile mình mới biết có hội như thế này trên MAL ^^

Giờ thì giới thiệu về bản thân: Mình tên là Giang, 19 tuổi, hiện đang ở Hà Nội, tháng 7 năm nay sẽ sáng Úc trao đổi sinh viên. Mình bắt đầu xem anime cách đây 3 năm nhưng trong vòng 1 năm trở lại đây mới thực sự quan tâm theo dõi theo mùa. Thật tiếc là xung quanh mình không có bạn nào cùng sở thích để được thường xuyên bàn luận về anime, nên trên đây hy vọng sẽ giao lưu được với mọi người nhiều hơn.

Ngoại ngữ: chỉ có tiếng Anh, mình rất muốn đi học tiếng Nhật nhưng hiện tại thời gian không cho phép. Học lỏm được vài câu qua anime/manga/visual novel.

よろしくお願いします。
Yoroshiku Onegaishimasu!!!
Jun 25, 2012 2:34 AM
Jun 2012
1
Chào mọi người! Mình tình cờ biết tới club qua google nên cũng muốn tham gia

Mình tên là *** (xin lỗi mình thường ko có thói quen dùng tên thật trên mạng, cứ gọi mình là RKA) , con trai, 19 tuổi, hiện đang ở HCM, VN.
Chỉ mới xem anime khoảng 1 năm trở lại nên kiến thức còn khá nông cạn, biết tới MAL cũng dc 1 thời gian nhưng hôm nay mới tạo acc để tham gia club nên hy vọng sẽ dc kết bạn với những người cùng chung sở thích ^^

ngoại ngữ: biết tiếng Anh nhưng rất kém, chỉ đủ để vượt qua các kỳ thi
Aug 1, 2012 9:18 AM

Jul 2012
256
Chào mọi người! Tôi muốn giới thiệu bản thân mình để câu lạc bộ này. Tên thật của tôi là Denny, và tôi thích xem anime / phim hoạt hình, chơi trò chơi video, tập thể dục, và đọc sách. Tôi cũng muốn đi chơi với gia đình và bạn bè của tôi tại khu mua sắm.
"You don't have to believe in yourself, because I believe in you." - Drax the Destroyer
https://dawnhibiki.carrd.co/

Mirishita ID: L3N93SKX
Discord: DawnHibiki #6454
Aug 20, 2012 7:55 AM

Jun 2010
6
Chào mọi người.
Mình là Moralisk. 27 tuổi, ở Hà Nội, xem anime được tầm 2 năm.
Mình dùng anidb nhiều hơn là MAL, nhưng thấy thú vị vì có CLB này.
Rất vui được làm quen với mọi người
Aug 21, 2012 8:19 PM

Sep 2011
5
Oh , hello guys , xài MAL cũng khá lâu rồi mới biết có cái club này . Hiện tại mình 17t ở Saigon , biết đến anime khoảng 5 năm . Thực sự là rất vui khi thấy có người Việt mình ở đây và hình như ai cũng lịch sự , văn minh cả (cứ thế này mà tạo ấn tượng tốt cho các thành viên quốc tế ^^) , mình nghĩ ad nên tạo nhiều topic để tăng cường hoạt động lên tí chứ CLB mình cũng chìm quá .
Nov 15, 2012 5:10 AM

Sep 2012
4
Hello nice to meet you all (;
My short and nickname is Mai, I'm 19 years old and am a vietnamese without other migrations (mhhh I'm not sure but I think it) however my mother gave birth to me in Germany ~ I also live in Germany. Cause my vietnamese writting skills sucks I decided to introduce myself in English ;P.

Due some friends I get to know myanimelist. Therefore my favourites Animes&Mangas genre are romantic, action, comedy, Shoujo. Basically I also really like to read or watch Mangas/Animes about Demons/Vampire, Maids and School Life. Mhh yeah I started to love Animes&Mangas since I was a young child.

I also like to watch japanese Dramas and sometimes korean Dramas, cause of my full time schedule I get easily messed up.

If u want to know sth, feel free to ask.
~ Cheers
Sep 1, 2013 12:11 AM

Aug 2013
58
Hai everyone!

Well where should I begin, ah my name of course but you guys get only to know my user nickname asekuro so just call me by that name. I'm 20 years old and a vietnamese who's born in the Netherlands which is in Europe. Sadly i can't speak or write something in vietnamese due to the reason of my laziness but i do want to learn it someday! :p

A watch animes and a typical genre that i watch is shounen/ romance/ action/ comedy/ supernatural/ school life/ harem/ fantasy. I like to listen to Jpop, Jrock, touhou music etc. I'd have read a few manga's but not many so i planned to read some more of it soon. I knew that MAL exist but join here recently because of the keeping track system here and other reasons that i didn't knew it had.

Well that's about it and if you have something to ask feel free to do so!

;)
Sep 21, 2013 7:26 PM

Mar 2013
60
Chào cả nhà, mình tên là David, mới lên 21, sinh ở Ba Lan nhưng dành hầu hết thời gian ở Sài Gòn nhưng mình gốc ở Hà Nội và giờ đang học ở Brisbane, Úc :) Mình mới biết đến Mal gần đây thôi nhưng mình bắt đầu coi anime và đọc manga từ hồi lớp 8 và giờ đang quản lý một anime club trong trường đại học. Mình đặc biệt thích thể loại Scifi/Seinen/Psychological/Mystery. Thấy cũng xôm tụ ra phết, mong mọi người chỉ bảo :D

Plz hit me up and we can start from there.
Feb 9, 2014 11:07 AM

Feb 2014
12
báo danh
20 tuổi - Vũng Tàu xem cũng dc kha khá anime nên vô đây lập list , có hứng thú vs Mecha/Scifi/Detective/Romance .
Rất mong muốn kết bạn vs các bạn cùng sở thích

This world is merciless but it's also beautiful

Mikasa Ackerman

Jun 20, 2014 2:45 PM

Feb 2014
3
Xin chào tất cả mọi người, tên mình là Hiếu, 15 tuổi. Mình đang sinh sống ở Ireland và thích xem anime và đọc manga. Mình sống ở nước ngoài lâu năm rồi gần quên hết tiếng Việt, có gì viết sai mình xin lỗi nhé ;)

I hope to get along with you all :)
Jul 15, 2014 10:29 AM
Nov 2010
1
Chào mọi người, mình là Kiệt, 19 tuổi. Mình ở TPHCM, mình tham gia myanimelist cũng 2-3 năm rồi nhưng mà chi vào để add anime nên không biết đến club cũng như forum, tận hôm nay ngồi vọc mới thấy, rất vui được làm quen với các bạn ^^
Oct 15, 2014 8:42 AM

Mar 2013
60
Cái club này hình như ngẻo rồi thì phải. Where is everybody? :(
Mar 22, 2015 5:12 PM
Mar 2015
1
yohey~ My names Thao(M) currently 17yo (18 this year) well I am a full blood vietnamese born in Germany and well cant write Vietnamese xD well reading is easy tho hahaha I love playin osu and LoL besides watching anime ^^ (add me ig if u want c: (osu:NinDTendo LoL: gasing jew (euw)yh unappropiated name but well riot permabanned my old acc so I had to use an acc I had xDD )
Apr 7, 2015 10:52 PM
Mar 2015
5
Chào mọi người. Mình là Hải. Đến từ Vĩnh Phúc.
Tham gia Club mong sao có thêm được bạn bè cùng sở thích với manga và anime. Mình có quan tâm đến những thể loại Romance, Sci-fi, Mystery, Vampire, slice of llife, school life.. Bạn nào cùng sở thíc có thể ghé qua trang của mình ^^
Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người.
Jun 9, 2016 7:17 PM
Jun 2016
1
Mình tên Lê Hoàng Hiệp, 23 cái tuổi đầu rồi. Sở thích là xem anime, đọc truyện (cả tranh lẫn chữ), chơi game, thích nghe ost game và anime ^^
Jun 8, 2017 11:40 PM
Jul 2018
564127
Chao moi nguoi, minh ten la Thuc. Minh song o Hoa Ky va minh la nguoi Viet lai phap. Toi tich xem anime cua thoi 80 va 90. Toi rut la ghet anime cua thoi nay. Toi thich xem mecha, sci-fi, va anime ve khong gian.

Ngoai Ngu: Tieng Viet, Tieng Anh, va tieng Phap

C'est tout mon amis.
Jun 10, 2017 6:55 AM

Jun 2015
391
helu, mình là H.Anh, 18t, ở tphcm, trên MAL cũng dc 1 thời gian, giờ mới để ý có group này
thích coi hầu hết thể loại, đặc biệt là Music, drama,magical girls, moe shit

không biết club còn hoạt động nhìu nhỉ?
Jul 8, 2017 12:49 PM
Nov 2015
1
người này nghỉ thì sẽ có người kia lên thôi mà các bác :v
Aug 10, 2017 7:49 PM
Aug 2017
5
Heyyo, I'm Blake or Binh. Call me whichever. I was born and raised in America and only visited Vietnam once. Unfortunately, my ma works all the time and public schools don't offer it so I never learned the language, but I'd like to at some point. I want to connect more with my culture so that's why I'm here.
I'm 20 years old and am an ex-art student. I'm currently studying to become a bartender. I've been watching anime since I was a kid. I read manga back then too, but I don't remember what. I'm only getting back into that stuff now.
Nice to meet you!
Oct 25, 2017 8:04 AM
Feb 2017
13
こんばんわ皆さん (⌒‿⌒) !! Không biết group còn hoạt động không nhỉ ^^
Feb 8, 2019 2:36 AM
Jul 2016
2
Như trên mình muốn hỏi cái gr này còn hoạt động ko nhỉ :)
Dec 11, 2019 7:44 AM
Mar 2015
5
Giờ chủ yếu vào dùng đây để đánh dấu film đang xem. Chả biết có hoạt động gì ko :)
Reply Disabled for Non-Club Members
Pages (2) « 1 [2]

More topics from this board

» Learning Vietnamese

tkizzi - Apr 25, 2009

21 by BaoAnime »»
Jul 29, 2022 7:21 AM

» [Hỏi] Venesa Spa Tp.HCM làm thẩm mỹ có Tốt không? Có mấy cơ sở?

venesavn2508 - May 7, 2021

0 by venesavn2508 »»
May 7, 2021 6:59 AM

» you want looking aprtment for rent in Ho Chi Minh City - Viet nam

vtruong_tgbds - Aug 4, 2013

1 by IDDQD100 »»
Sep 4, 2020 7:42 AM

» Bạn đang đọc/tải/xem gì? What are you reading/DLing/watching? ( 1 2 )

tkizzi - Mar 24, 2009

52 by khucxuanhoa2211 »»
Sep 13, 2019 4:59 AM

» Need help identifying a song..."xa lam xa"

honeyandpeaches - Apr 4, 2015

3 by Latian-isane »»
Apr 9, 2015 2:36 PM
It’s time to ditch the text file.
Keep track of your anime easily by creating your own list.
Sign Up Login