Forum Settings
Forums
New
Mar 18, 2009 5:59 AM

Sep 2008
62
Tớ, tkizzi, là người thành lập nhóm. Tên tớ là Phương, 20 tuổi và đang là SV chuẩn bị tốt nghiệp. Hiện tại tớ đang sống ở BL vì lý do học tập, và tớ sẽ về VN vào đầu tháng 4.

Như nhiều thiếu nhi VN cùng thế hệ sống tại thành phố, tớ bắt đầu đọc chuyện và xem hoạt hình từ bé. Tớ đọc chuyện tranh là chính (rất nhiều 0 nằm trong danh sách vì tớ 0 thể nhớ nổi). Tớ bắt đầu xem hoạt hình thường xuyên kể từ mùa xuân 2007, vì thế đa số các hoạt hình trong danh sách của tớ đều được xem vào năm ngoái (2008). Mong năm nay tớ sẽ xem "ít hơn" để có nhiều thời gian trong cuộc sống hàng ngày hơn. Với lại, sắp phải đi làm rồi :) Các thông tin khác về tớ có thể được tìm tại các link ở dưới.

Tớ gia nhập MAL kể từ tháng 9 năm 2008, tớ 0 sử dùng tài khoản mấy vì lý do bận học, nhưng hy vọng tớ sẽ tham gia tích cực hơn sau khi tốt nghiệp ĐH. Biên dạng của tớ sẽ còn có nhiều thay đổi, nhưng chắc đa số sẽ là vào mùa hè.

CLB được thành lập để tụ hợp cộng đồng người Việt và những ai muốn ham hiểu thêm về Việt Nam tại MAL. Các mục đích chính là: tạo môi trường dễ chịu và nhộn nhịp, trao đổi về nhiều chủ để đa dạng và gặp nhau trong đời ;D

Vì thế hãy cứ cảm thấy thoải mái và vui vẻ trong CLB nha !!!

I am creator of the group, tkizzi. My real-time name is Phuong. 20 years old, undergraduate student waiting for the diploma exam. Currently living in Poland due to the study purposes, but I will be back in VN, likely in 1st week of April.

I have been reading manga or watching anime since I was a kid (let's say since when I learned how to read). Primarily I was reading a lot of different manga (many of them are not my list yet) since Internet wasn't as good as it is today at those times. So I have been frequently watching anime only since spring 2007. As you may see from my list, I have watched most of the shows during last year. I hope this year will not exceed last year "output" so that I can have more "life". And after all, I am going to be eemmployee soon :) For more information about me, check in my profile. Link is attached below.

I have been in MAL since September '08, I have been inactive due being busy with the study, but I hope I will be more active once I am done with the undergraduate program which should end within 2 weeks from today. My list is roughly created so expect more changes soon, and the profile is still under construction. I will try to complete it by middle of summer.

As stated in the club description, the club was created for the purpose of gathering VNese and those who are interested in the stuff relating to VN among MAL users. The ideal is to organize a nice atmosphere within a club, talk/discuss on any topic(s) posted by members and if there is a chance, to meet in real life ;D

So spend a nice time in the club and let's have a fun!!!

Thông tin phụ / Additional:

Các địa chỉ liện lạc của tớ (cứ add tớ vào list của các bạn thoải mái)/ Feel free to add me to your buddy list. Here is my contact:
- @ Y!Messenger: phuong40062003
- @ Skype: tkizzi

Địa chỉ ở các trang "nối mạng xã hội" (cũng như trên) / Some of my social-networking accounts, add me if you want:
MySpace
http://www.myspace.com/tkizzi
Facebook
http://www.facebook.com/people/Tran_Viet_Phuong/1043057148
Yahoo 360
http://360.yahoo.com/my_profile-mBco.NQhc7NkxVZLgN04B8DEednS9Q--;_ylt=ArSGsU1QF7tTJXL6cVcmInq0AOJ3?cq=1
LinkedIN
http://www.linkedin.com/in/tkizzi
MyAnimeList
http://myanimelist.net/profile/tkizzi
tkizziMar 20, 2009 7:04 AM
Are you Vietnamese/Vietnamese-related or anyone who is interested in VN or VNese culture? Join me at: http://myanimelist.net/clubs.php?cid=10539
Reply Disabled for Non-Club Members
Pages (2) [1] 2 »
Mar 18, 2009 7:47 PM

Apr 2008
45
Tớ nghĩ mình nên viết tiếng Việt ở đây, vì đây là club cho người Việt after all, nếu viết tiếng Anh suốt thấy ko hợp lắm :D Nếu mọi người muốn tớ có thể chat tiếng Anh though.

Tớ là Tùng, 22 tuổi (sắp 23) đang học B.Arts and Science ở Sydney University Australia. Tớ học muộn hơn mọi người nên dự định năm sau mới tốt nghiệp.

Tớ đọc manga từ nhỏ nhưng thực sự đến với thế giới anime/manga mạng chỉ khoảng 4 năm trước. Bằng down fansub anime, down scanlated manga tớ mới biết hơn về thế giới này. Mọi người cũng thấy ở nick tớ là tớ cũng đọc và xem kha khá anime/manga. Onhold là nhiều though :D, onhold là mấy bộ manga/anime tớ down về mà chưa có thời gian coi và xem. Tớ thích sưu tầm nên trong quá trình 4 năm cũng sở hữu kha khá manga/anime trên máy, HDD và DVD. Khi nào có điều kiện show off thì sẽ show :))

Tớ tham dự MAL từ năm ngoái, đây thật ra là nick thứ 2 của tớ, nick đầu bị tớ xóa vì vài lý do, nick này thứ 2 nên ngại trình bày sửa soạn, chắc sẽ sửa thêm ở trang chủ sớm.

Tớ hiện là MOD của http://sickos-alliance.com/ (box anime/manga dĩ nhiên :D) với nick Aki3. Đấy là 1 forum nhỏ của người việt thích mấy thứ liên quan đến giới 2D (Tớ nói là mọi thứ, từ eroge, artworks, hentai, light novel v.v..). Chỉ là 1 forum nhỏ nhưng trong tất cả các forum tớ tham dự thì tớ thích forum này nhất vì...nói thế nào cho đỡ chướng tai nhỉ, những member ở đấy có vẻ...kinh nghiệm hơn chăng? nói chung là họ hợp tần số sóng với tớ nên tớ hoạt động ở đấy.

Mọi người có thể thấy tớ dài dòng văn tự, đúng thế tớ thích viết dài dòng :D đặc biệt có sở thích viết về anime/manga và khá tự hào về các bài viết của mình mặc dù có vài người cảm thấy khó chịu. Nếu thú vị về các bài viết của tớ thì có thể tham dự forum để tham khảo. Hoặc tớ có thể repost vài bài tớ post lên blog ở đây hoặc lên chính club này nếu mọi người ủng hộ. Bài viết dài mới nhất của tớ là preview về các bộ anime sẽ có mặt vào mùa xuân 2009 tới http://sickos-alliance.com/forum/showthread.php?t=2352

Anyway...có nhiều cái muốn nói, nhưng nếu nói quá dài thì sẽ làm mọi người ớn, tớ bị nhiều người ớn vì cái tính thích dài dòng của mình rồi :D nên tốt nhất là xấu che tốt khoe đã :D mừng có 1 club cho người Việt. Hi vọng club phát triển tốt trong tương lai :)
thdo0189Mar 18, 2009 10:00 PM
Mar 18, 2009 11:32 PM

Sep 2007
63
tớ cũng nghĩ là nên dùng tiếng việt :D
và miễn cho tớ phần giới thiệu :"> ko biết viết gì cả ^^;
Mar 18, 2009 11:48 PM

Sep 2008
62
OKi, tớ sẽ đang fần giới thiệu của mình bằng tiếng Viết sau 2-3 ngày nữa ;)
Nói thực, nhiều lúc tớ cũng ngán dùng tiếng Anh, nhưng chắc là vì quen dùng tiếng Anh và hiện tại ít dùng tiếng Việt hàng ngay thế nên cứ "tiện tay" ;D

Higanzakura said:

và miễn cho tớ phần giới thiệu :"> ko biết viết gì cả ^^;

"Chuyện nhỏ như con thỏ" ấy mà... lúc nào thấy hứng thì cậu viết cũng được mà ;)

Aki3 said:

Mọi người có thể thấy tớ dài dòng văn tự, đúng thế tớ thích viết dài dòng :D đặc biệt có sở thích viết về anime/manga và khá tự hào về các bài viết của mình mặc dù có vài người cảm thấy khó chịu. Nếu thú vị về các bài viết của tớ thì có thể tham dự forum để tham khảo. Hoặc tớ có thể repost vài bài tớ post lên blog ở đây hoặc lên chính club này nếu mọi người ủng hộ. Bài viết dài mới nhất của tớ là preview về các bộ anime sẽ có mặt vào mùa xuân 2009 tới http://sickos-alliance.com/forum/showthread.php?t=2352

Cậu cứ thoải mái viết/ đăng bài viết. Đó là 1 trong nhiều mục đích của nhóm mà.
Are you Vietnamese/Vietnamese-related or anyone who is interested in VN or VNese culture? Join me at: http://myanimelist.net/clubs.php?cid=10539
Mar 19, 2009 1:43 AM

Nov 2007
264
vào báo danh :D
ko biết viết j` cả :D
Mar 22, 2009 1:38 PM

Dec 2007
101
Hello! Tớ hiện đang là học viên tại NIIT ở HN ( chắc là ít đồng chí biết trường này lắm). Có sở thích là game, anime, viết computer guide và dạo gamevn.com nên ôm máy tính cả ngày. Tớ xem anime dc chừng 3 năm rồi, lên Gamevn vào box pokemon bàn game thấy có đồng chí nói lên fansub.tv có anime về pokemon lên nghía thử và dính vào luôn. Giờ tớ đang làm sub việt cho bộ anime Macross Frontier. Trang chủ của tớ là http://vjfk.net Cậu nào rảnh thì nghía qua chơi.
Apr 6, 2009 4:44 PM
Dec 2008
6
Hello everyone! I believe that a brief introduction would be appropriate. My name is Kristoffer, I’m 20 years old and I was born and raised in Sweden and it’s also where I currently live. So what connection do I have with Vietnam you might wonder? In fact I am half-Vietnamese, I have been to Vietnam a few times, and most recently was around this New Years Eve. Unfortunately I couldn’t stay for more than five weeks though, but if I could I would probably still be there, because I really like to be in Vietnam. When it comes to the Vietnamese language I just know a few words, though I’d like to learn Vietnamese someday, because it feels pretty weird not to be able to talk with my own relatives.

But back to my current status, right now, I’m not working and neither am I studying. I’m taking a break from studying for a year or two. So in other words I got pretty much free time on my hands.

When it comes to anime I began watching it after I got a recommendation from a friend to watch Samurai Champloo a few years back. I got instantly hooked, and for a few months all I could think about was limited to Samurai Champloo. So in the beginning the animes I watched was pretty much restricted to Samurais in a Japanese historical setting, but I wasn't able to find many interesting animes of that sort, so I started to expand my narrow mind and I now watch pretty much everything as long as it seems somewhat interesting.

I believe that’s all folks^_^
basin8199Apr 6, 2009 4:54 PM
Apr 7, 2009 4:55 AM

Sep 2007
63
welcome to the club ^O^

quick question : are you a girl or a boy ? ^o^~
and right now you're kinda a neet right ? me too ^-^~ i'm 19 and a girl btw ^-^~

Apr 7, 2009 5:37 AM

Apr 2009
21
Chào pà kon :D, tớ năm nay 19, sống ở HCM city :D, đang là sinh viên năm 1 ĐH Huflit ngành CNTT và đang theo học đồ họa bên ARENA Multimedia, dự định tương lai sẽ theo đường designer :x

Bắt đầu koi anime từ lúc vừa ra bộ Shaman King thì fãi :)), có hoạt động bên Gamevn với nick là Asakura_Yoh =)), bên vnsharing có nick là kyuubi90 nhưng inactive rùi :D. Xong, hết bík viết gì nữa :))

btw....@Tidusover: nice 2 meet ya :D. I heard the government are preparing some Vietnamese learning books for Vietnameses over the world and calling them to come back to VN =)). Vietnameses really a hard language, huh, somehow Im not so good at it though i live in VN XD
Apr 7, 2009 6:32 AM

Sep 2007
63
Asakura90 said:

btw....@Tidusover: nice 2 meet ya :D. I heard the government are preparing some Vietnamese learning books for Vietnameses over the world and calling them to come back to VN =)). Vietnameses really a hard language, huh, somehow Im not so good at it though i live in VN XD

true
you misspelt something ;)) it's phải not phãi ^_^~

kyuubi90 ? 'o' former mod of vns ? 'o' graphic club box or so i heard
Apr 7, 2009 7:20 AM

Apr 2009
21
Oh yeah, are u a member of VnS too =D

btw...nhìn lại mới nhớ, tự nhin mình type tiếng anh theo XD
Apr 8, 2009 1:07 AM

Sep 2008
62
Tidusover, welcome to the club & good luck for your learning VNese language :) If you need any help, feel free to write! Asakura90, welcome too ;) (tớ cũng 0 nhớ lần cuối tới fải viết bằng tiếng Anh tại CLB XD)
Apr 8, 2009 5:12 PM
Dec 2008
6
Thanks everyone, it sure is nice to meet you all!

@Higanzakura: I'm a male and I suppose that I more or less is a NEET, since I have no idea what I want to study at the moment and finding a job is somewhat difficult right now. How about you?

@Asakura90: Does the VN government want us back? :O
I've been thinking about living in Vietnam for a year or two or maybe even longer in the future. But as you and many others are claiming, learning the language isn't too easy, but if the government are preparing some books for this purpose I'd be really grateful ^_^
Apr 8, 2009 7:44 PM
Oct 2008
9
And you have us too. Cheers
Apr 10, 2009 5:00 AM

Sep 2007
63
@asakura : tớ có nick ở cả 2 nơi nhưng ít hoạt động lắm :))

@tidus : i'm currently just wandering around all day :)) i've something i want to do but i'm not so sure about it yet so i just take time ^-^
Apr 10, 2009 4:30 PM

Apr 2009
5
Hello my name is Vivian. My vietnamese (and middle) name is Thanh Thanh.
While I can't speak Vietnamese fluently than Chinese, I am very interested in the culture of vietnam. I like anime and learning.
I usually like anime that are funny however I am very much a lazybone that often forgets to update her list. Overrated anime are not my favorite. You know the ones where fangirls are be rabid about.
I like BENNIE K and some viusal kei band like Alice Nine and Kra.
A touhou fan as well,
Apr 10, 2009 8:12 PM

Sep 2007
63
welcome :D
you're really lazy ne,your lists are nearly empty =)) Alice 9 was one of the rare visual kei bands i like :D i dont like those gay fanservice for fan so i said bye after a short time XD

oh btw katekyo hitman reborn and d.gray-man are some of those overrated manga/anime that fangirls are crazy about imo :D
Apr 10, 2009 11:24 PM
Oct 2008
9
huan ying :)
Apr 13, 2009 8:45 AM
Jun 2008
1
2 everyone >:D<

xin chào mọi người , mình là Sekai bên Sickos-Alliance , trước giờ cái account bên MAL mình chỉ dùng để đánh dấu những gì mình đã , đang và sẽ xem chứ không quan tâm lắm đến cái community của MAL . Đến hôm nay Aki post bài về spring fansub bên Sickos mình mới biết đến cái community và cái group này .

Rất vui được tham gia cộng đồng VN trên MAL ^^

hi everybody , i'm Sekai in Sickos-Alliance community , my account was only used to mark all anime i've watched rather than join the MAL community . not until today that i've read Aki's topic about spring fansub in Sickos , i've just known this group and this community .

Very happy to join VN Society in MAL ^^ and sorry 'bout my Engrish ^^

Yorokonde ! ^^
Apr 14, 2009 1:34 AM

Apr 2009
21
Hơ hơ, đi đâu cũng gặp ku Sekai nầy nhẩy :))
Jul 4, 2009 3:02 PM

Oct 2006
60
Xin chào mọi người, mình tên là haile (thiệt thì là Lê Ngọc Hải)

Con trai, 22 tuổi.
Hơi bị lười, nên không theo nổi đại học . Bây giờ mới là nam thứ nhất của trường cao đảng. Học về electricity & electronics ở Hà Lan. Mình sang bên này từ lúc 10 tuổi, có quốc tịc Hà Lan dồi. Dất ít viết & đọc tiếng việt, chỉ có nói thôi à, nên viết chắc sai và nhiều nỗi lám nhể? Mà viết tiếng việt bằng máy tính cũng mệt thiệt đó à.
Tiếng anh thì mình cũng kém, nói chung là mình kém về mấy cái môn tiếng.

Xem anime cũng được vài nam dồi, mình dất thíc anime mà có một chút slice of life trong nó, ví dụ như là Kino's Journeys hay là Honey and Clover (season 1 thôi). Không biết có phải là anime mà mình bị lười không nưa à ??
Còn về phần manga thì mình không có thíc lám. Bởi mình thíc hình (animation) hơn, con music và nhiều thứ nữa làm anime hấp dẫn hơn manga nhiều [ manga lover please don't hate me ;-) ]

Ồ, mình là con một, sống ợ Hà Lan với ba má thôi à, nên cũng nhớ về Vietnam lắm.

Dất vui được làm quen với mọi người !! ( <-- Hêhê :-D )

Edit, viết thêm chút:
Ngoài anime da, mình cũng thíc xem phim. Jmovie hay là Kmovie (nhưng không phải serie để khóc huhu đâu). Và music nữa, ngày nào cũng nghe music à.
VnTB_version2Jul 4, 2009 3:13 PM
I will rock your world ;-)

Jul 5, 2009 12:37 AM

Apr 2009
21
Tình hình là nghe cái giọng của anh không khác gì ba tàu trung quốc =)), hạn chế đi, VN dạo này đang xích mích với TQ đấy :-", vả lại bây giờ ko ai xài cái giọng ấy nữa đâu =)

Dùng "r" thay cho "d" và hạn chế "à" ở cuối câu là xong ;)), mấy bạn trong này khoái bắt lỗi chính tả lắm =)

a~~nyways....welcome bro ;))
Jul 5, 2009 7:11 AM

Sep 2007
63
có khi nói quen kiểu r-d rồi viết cũng thành thế này luôn =)) ko có ý gì đâu nhưng mà đọc cái bài của bạn buồn cười quá =))

btw welcome ~
Jul 5, 2009 12:17 PM

Oct 2006
60
oke... cảm ơn

không quên viết và đọc là hay dồi . :-D
I will rock your world ;-)

Jul 5, 2009 10:26 PM

Sep 2008
62
lol - công nhận là lâu lắm rồi tớ cũng đọc những bài viết tương tự. quan trọng là bạn đã cố gắng viết bài giới thiệu ;)

chào mừng vào CLB! Cứ viết thoải mái nhé ;)
Jul 6, 2009 11:41 AM

Dec 2008
8
Huong Giang ... ; Germany; 16 years old.

~ ;)
Jul 7, 2009 2:28 AM

Sep 2008
62
welcome ;)
Jul 23, 2009 7:35 PM

Jul 2009
9
Hi, nick mình là Foggyflute, tên Nghĩa, ở HCM
hiện đang là designer ở voz.vn, mới vừa tham gia myanimelist cách đây không lâu vì nhận lời tham gia cleaner cho truyện Diamond Life. Mình chưa bao giờ tham gia vào cộng đồng anime/manga tiếng việt nào, trước đây mình tham gia clean (thật ra là chỉ re-draw những chỗ khó), làm server provider cho jcafe (manga underground) 1 thời gian, hiện tại thì đóng quân trên mangafox.

Rất thích vẽ vời, bé cũng có lúc mơ làm mangaka, giờ thì thành designer
hình mình vẽ thì hầu hết ở đây : http://www.flickr.com/photos/foggyflute/

Vừa nộp đơn ứng cử cho cleaner, typesetter của Otomen :), vi vọng chạy nổi 2 manga luôn thì hay.
Rất vui được làm quen mọi người.
Shoujo's fanBOY
Aug 14, 2009 5:04 AM

Jul 2009
101
Tớ là Quân, nhà ở Hà Nội.
Tớ là crazy fan của series When They Cry của 07th Expansion (Higurashi & Umineko FTW ^^)

Có lẽ viết thế thôi nhỉ ^^
Aug 14, 2009 11:17 PM

Sep 2007
63
bạn 4` nói năng nhỏ nhẹ dễ thương thế ;))
Aug 15, 2009 7:35 PM

Apr 2008
45
Bạn ấy vốn nhỏ nhẹ dễ thương mà :D

Mà giờ tớ mới biết tên thật của 4 :D
Aug 16, 2009 2:35 AM

Sep 2008
62
ngắn gọn - chắc là phong cách của thời này nhỉ?

(Self-introduction message generator, anyone xD )
tkizziAug 16, 2009 2:58 AM
Aug 16, 2009 3:45 AM
Oct 2008
1
Chào mọi người, mình là Quang 22 tuổi, ở HN. Lúc tham gia MAL thì đang phê Code geass nên mới lấy nick này.

Là fan của One piece :D
Aug 24, 2009 12:28 AM

Nov 2008
4
Hewo. (: My name's My and I'm full Vietnamese but the sad part was that I departed the land when I was just 5 years old. I'm still learning how to use MAL and I guess I'm kind of new on here. I'd like to get more connected with this website. I can speak Vietnamese fluently, yet, I still have trouble reading and writing since I was cut from the womb at a very young age to move to America. I'm of a female descent and currently taking a semester off before starting college. I'm 17 years old, I will begin taking my basics in the Spring term, then perhaps a study abroad program to japan, and hopefully enroll in the art school I'm applying for in Hong Kong. I've visited VN twice my whole life and absolutely love it there, especially the fruits and the food. My mom's side of the family still resides there as my father's side resides in America. I hope to get acquainted with you guys, it'd be fun to have friends of the same heritage.
Sep 22, 2009 4:48 AM
Sep 2009
2
Chào mọi người, tớ là Nguyên, đang học năm 4 ngành Anh Văn Thương Mại. Tớ ở Tp.HCM, biết đến A-M từ cuối năm lớp 12 (và nghiện đến giờ :p) . Series yêu thích của tớ là Fate/Stay Night của hãng Type-Moon. Bộ anime khiến tớ ấn tượng nhất là movie Kara no Kyoukai :D
Hiện đang phụ trách mảng light novel/visual novel trên forum VnS. Nhưng là mem mới tò te của MAL. Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn :))
@4` & Aki: lâu rồi ko nói chuyện như vầy đấy nhỉ =))

@all: có lẽ nên viết cả Eng lẫn Vie, thấy ở đây có cả các bạn ko rành tiếng Việt nữa :-/
Sep 22, 2009 10:44 AM
Aug 2009
2
Ko bik nên viết giới thiệu bản thân như thế nào. Nhưng nick của tớ rải rác khắp nơi, ai xem anime nhìu chắc có lẽ đã thấy nick của tớ ở đâu đó cũng nên :D
Sep 22, 2009 10:56 AM

Mar 2008
13
Xin chào,

Tớ là Vi, 21 tuổi, hiện đang học tiếng Nhật ở Đông Du và đồ họa ở Arena Multimedia, cư ngụ ở Tp.HCM. Tớ biết đến A-M từ hồi mẫu giáo, và như đa số fan A-M ở Việt Nam khác, Doraemon là tác phẩm đầu tiên tớ biết đến.

Tớ đang rất thích hai bộ Mahou Sensei Negima! và Higurashi no Naku Koro ni. Đang là Moderator "ngồi bàn trên thờ" của box Ken Akamatsu Fan-Club ở VnSharing. Nhưng công việc chính của tớ là ở mảng Scanlation, là leader của nhóm Enigma! (thực hiện Negima! và Higurashi manga).

Tớ không phải dân cứ A-M nào cũng xem, cũng thích được. Tớ thích tìm hiểu tác phẩm theo chiều sâu nên kiến thức về các tác phẩm A-M của tớ rất hạn hẹp. Nhưng đã ghiền bộ nào thì trung thành với nó ít nhất là 1-2 năm. Hi vọng không bị chê ^^"

Yoroshiku Onegaishimasu.
Oct 2, 2009 6:17 AM

Apr 2009
21
Ủa :o, warriorKK cũng học Arena HCM ah :o, bên FPT hay Aprotrain :-?, kyuubi90 bên VnS đây ;)), mò wa đây lun rùi cơ ah :))
Oct 6, 2009 3:20 AM

Sep 2009
92
Konichiwa.

Tên tự đặt tớ có rất nhiều tên, nhg thường dùng là Fai nên mọi ng` gọi là Fai cũng đc, còn tên thật của tớ là Thư. Tớ là con gái. Năm sau tớ 15 tuổi (chả biết mình có phải bé nhất ko).
Tớ đến với M-A từ hồi học lớp 3, và đến giờ vẫn chưa lost interested. Tớ tham gia rất nhiều 4rum, cả nc ngoài lẫn VN, nhg do ko thống nhất 1 nick nên chắc ko tìm ra.
Hiện tớ đang học tiếng nhật nhg vẫn chưa đến trình cao lắm.

giới thiệu như thế chắc là đủ rồi nhỉ.

Doozo, yoroshiku.

Oct 6, 2009 9:44 AM

Sep 2007
63
interested là tính từ em ơi ^o^
Dec 30, 2009 5:39 AM
Aug 2008
10
^^ Đinh Thiên Hương, tớ vừa ăn sinh nhật 20 tuổi. Hiện tớ đang ở TP. HCM, đại học năm 3 ngành Kinh tế đối ngoại.
Manga đầu tiên tớ đọc là Doremon năm 5 tuổi thì fải ( ko nhớ lắm), chỉ thực sự mê manga từ năm học lớp 10, đến năm lớp 12 mặc dù là năm dầu sôi lửa bỏng nhưng từ đó mới bắt đầu mày mò manga/anime online :D
Hiện đang cố học tiếng... Trung để đọc manga, đơn giản là vì dạo này để ý thấy new chapter của các shoujo manga được release ở TQ sớm hơn so với ở Nhật. Mục tiêu dài hạn là thế, chứ bây h trình độ vẫn chưa tới đâu :((
Thể loại ưa thích là shounen, shounen ai ( not yaoi), và 1 số shoujo manga/ manhwa.
Bộ manga thích nhất là HIKARU NO GO, hoàn hảo từ đầu tới cuối. Love love !!!
Nick tớ thì ở khắp nơi, thực ra thì hiếm khi vào đây ,lol. Ai long nhong trên mangafox, fanfiction.net. facebook, wordpress, livejournal.. mà thấy nick Sagittarius_leo/ Sagittariusleo với cái avatar 1 nhân vật manga thì đích thị là tớ :D Feel free to add
sagittarius_leoDec 30, 2009 5:45 AM
Jan 7, 2010 3:23 AM

Mar 2009
219
Michelle, cũng gọi là Trang Ngo Nguyen, mười lăm tuổi! tôi là tiếng việt và hoa và tôi đã chỉ được về việt nam một lần.

.....
ughhhh. imma stop writing in viet.. too much of a hassle with this keyboard. well anways, ive been reading/watching manga/anime since last year and im hooked. i prefer sporty, action shoujos and shounens but i still like the romances too x) i dont like to read watch shounen/shoujo ai and yuri/yaoi mangas. i dont need to see that kind of stuff neither am i interested.

so continuing the intro i cut off... im into sports, mainly tennis but anti-basketball even though im pretty good i guess [i get harassed by the girls b-ball coach JUST because i'm tall and i can play] instead of walking around and studying ill run anyday :) i also love music.. piano violin guitar ukulele flute andddd dan tranh but i dont like to do recitals. im pretty smart too [4.0s all the wayyyy b************! lol] so triplethreat eh?

anyways i just lurk around forums and stuff every now and then, this time included and i can go a whole day reading....LITERALLY. so recommend me some stuff everynow and then okay guys?
Jan 25, 2010 3:52 AM
May 2008
1
Hello everyone, mình là Hoàng Nam, cư trú tại TP.HCM.Mình dành thời gian đọc Visual Novel va coi M-A, và cũng không biết từ khi nào trở thành otaku :)). Mong được mọi người giúp đỡ.
Jan 25, 2010 9:20 PM
Apr 2008
49
Rep phát...

Mình là Việt... Ở HN... Ờ... 19 tuổi... ờ... không cao lắm... da không bị đen...cận hơi nặng...

Nói chung là tớ không ưa mấy cái màn tự giới thiệu này cho lắm... cảm giác không quen... tự tìm hiểu thì thích hơn...=(

Well, giờ đang học JPN ở khoa JPN trường ĐH cùng tên thủ đô... A/M thì cái đầu tiên biết tới là... Sailormoon =)) Nhớ mang máng đó là cái hồi tớ chưa biết đọc có ông chú ngồi đọc hộ...

Hồi trước khi vào ĐH có đi dịch cho 1 số anime.... giờ chỉ tập trung vô cái pj Clannad ở bên VNS là chủ yếu (MIA atm)...Thời gian còn lại đi raid với kan và các bạn đồng trang lứa... học mớ Kanji + new word khó lòi... và tập tọe trans những câu JPN đơn giản + cố đọc LN JPN...

Etto... Douzo yoroshiku onegaishimasu
Feb 13, 2010 8:35 AM
Feb 2010
1
Đỗ việt tùng - 18 tuổi ,đang học đại học ở vn ( Trường MATI,chắc ít người biết)đã từng đi du học tại nga nhưng bây h lại về vn sống vì lý do ở nga khó mua đồ anime
Mình biết anime đc 2 năm rồi,tc đó cũng có nhiều sở thích khác,nhưng bây h chỉ có anime mà thoy( nghiện nặng).Đang cố gắng giao lưu để ko bị sống như hikikomori( chuẩn bị hikikomori rồi)
Nói chung,nick yahoo của mình là hehe_conmeokia ,ai là dân anime mà chán ko biết làm gì thì có thể pm vô làm phiền thỏa thích ( nếu là fan của clannad , suzumiya haruhi ,shakugan no shana,hoặc có ý định sáng tác manga thì nhiệt liệt hoan nghênh.
Jul 4, 2010 6:18 PM

May 2010
100
Bây giờ mới biết ở MAL có cả 1 community thế này, hay thật.

Mình tên là Giang... 15 tuổi, sống ở HN và đã từng là h/s cấp II của THCS Thực Nghiệm... Chà, chỉ viết được thế thôi, không biết phải ghi gì thêm nữa, xin lỗi mọi người :D.

A/M đầu tiên mà mình xem là... ờm... chắc là Akazukin-chacha trên đài HTV (đúng không nhỉ?) và cả H/s lợn Purin... Bây giờ cũng chỉ xem mấy thứ nhắng nhắng bệnh bệnh, action máu lửa thì phải nghỉ 1 thời gian mới xem tiếp được =)).

Hiện đang trau dồi tiếng Nhật để sau này xin chân vào 1 nhóm sub.
Jul 14, 2010 2:21 PM

Mar 2009
1132
Hi, tôi là Đức.
Sở thích của tôi là animes ^^
Bạn có thể nhìn thấy trên profil của tôi: Tôi có thể nói được 5 ngôn ngữ ...
nhưng ma không có gì đặc biệt.
Tôi có thể nói và đọc tiếng Việt, nhưng tôi có vấn đề để viết bằng tiếng Việt ...
Tôi biết tôi phải nói và viết bằng tiếng Việt, nhưng tiếng Anh và các ngôn ngữ châu Âu là quan trọng hơn ngày hôm nay.

Khi tôi còn nhỏ tôi xem animes - thậm chí tôi không biết về animes
Tôi đọc rất nhiều mangas, nhưng tôi không bao giờ đăng ký tất cả chúng trên MAL. Bạn có thể thấy tôi xem animes nhiều, nhưng tôi không phải là Otaku ...

Hi, I'm from Germany.
My hobbies are animes ^^
You can see on my profil I can speak 5 languages ...
It's really nothing special.
I can speak and read Vietnamese,
but I have problems to write in Vietnamese ...
I know I have to speak and write in Vietnamese perfectly.
It's nice, but English and European languages are more important today.

I watch animes when I was little even I don't know about animes xD
I read lots of mangas, but I never register all of them on MAL.
You can see I watch many animes, but I'm not an Otaku ...
(I don't buy anime toys ô.O).
Jul 23, 2010 8:16 AM

Jul 2010
50
Yo, mình tên là Quân, đang sống ở Đà Nẵng. Sinh năm 1992 nhưng mới chuẩn bị vào 12 do sinh cuối năm O_o Mình xem anime từ hồi còn bé tí cơ, hình như là từ hồi bộ Pokemon với Future Boy Conan do VTV3 chiếu :)), nhưng đến năm lớp 10 mới bắt đầu ghiền anime.

Btw, rất cám ơn người lập group đã mời mình vào, chứ nếu không chắc mình cũng chẳng biết có cộng đồng Việt trên này.
Jul 27, 2010 4:04 PM

Feb 2008
600
Hello everyone. :-) I'm glad to know there's a Vietnamese club on MAL.

(Rotating Signature | Member Cards are fun~)

[Notes on Signature]124 - 172 KB, Width: 140px

Jul 30, 2010 11:42 PM

Mar 2010
920
Hi everyone!
I'm from Vietnam and i call myself darkquach. I can speak two languages: Vietnamese and English (i got Ielts band 7 :) )
I'm currently taking a break time after acquired 2 diploma degrees and will move to Melbourne, Australia next year to continue study at university.

I begin to watch anime in somewhat Oct 2009 and the next thing i know is that i falling in love with it.
My personal taste is various. I watch anime if i find it entertain enough. But i really fond of anime that make me shed tears ( T_T) .And i like anime songs too _ "Real fan never miss a thing"

I very appreciate if you can recommend me with some good anime or befriend with me. None of my friend watch anime so i hope i can find anime-loving friends on MAL instead.

Reply Disabled for Non-Club Members
Pages (2) [1] 2 »

More topics from this board

» Learning Vietnamese

tkizzi - Apr 25, 2009

21 by BaoAnime »»
Jul 29, 2022 7:21 AM

» [Hỏi] Venesa Spa Tp.HCM làm thẩm mỹ có Tốt không? Có mấy cơ sở?

venesavn2508 - May 7, 2021

0 by venesavn2508 »»
May 7, 2021 6:59 AM

» you want looking aprtment for rent in Ho Chi Minh City - Viet nam

vtruong_tgbds - Aug 4, 2013

1 by IDDQD100 »»
Sep 4, 2020 7:42 AM

» Bạn đang đọc/tải/xem gì? What are you reading/DLing/watching? ( 1 2 )

tkizzi - Mar 24, 2009

52 by khucxuanhoa2211 »»
Sep 13, 2019 4:59 AM

» Need help identifying a song..."xa lam xa"

honeyandpeaches - Apr 4, 2015

3 by Latian-isane »»
Apr 9, 2015 2:36 PM
It’s time to ditch the text file.
Keep track of your anime easily by creating your own list.
Sign Up Login